ಕನ್ಯಪ್ಪಾಡಿ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಜಾನುವಾರು ಕಳ್ಳತನ ಮತ್ತೆ ವ್ಯಾಪಕ

0
673

ನೀರ್ಚಾಲು: ಕನ್ಯಪ್ಪಾಡಿ ಪರಿಸರ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಜಾನುವಾರು ಕಳವು ಮತ್ತೆ ತೀವ್ರಗೊಂಡಿದೆ. ಒಂದು ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಹಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟಿ ಹಾಕಿದ್ದ ೧೫ರಷ್ಟು ಹಸುಗಳನ್ನು ಕಳ್ಳರು ಅಪಹರಿಸಿದ್ದಾರೆ.  ಜಾನುವಾರುಗಳಿರುವ ಮನೆಗಳ ಅಲ್ಪದೂರದಲ್ಲಿ ವಾಹನಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ ಬಳಿಕ ಮಾದಕ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಚುಚ್ಚಿದ ಬಳಿಕ ಹಸುಗಳನ್ನು ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಹತ್ತಿಸಿ ಕೊಂಡೊಯ್ಯಲಾಗುತ್ತಿದೆಯೆಂದು ಸಂಶಯಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಾದಕವಸ್ತು ನೀಡಿದ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹಸು ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಮೃತಪಟ್ಟಿರುವುದಾಗಿ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲಾಗಿದೆ.ಕಳೆದ ವಾರ ಗೋಳಿಯಡ್ಕದ ಚಂದ್ರನ್ ಎಂಬವರ ಹಸುವನ್ನು ಕಳ್ಳರು ಹಟ್ಟಿಯಿಂದ ಕದ್ದೊಯ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಕಾಂದಳದ ಹಮೀದ್, ತಲ್ಪಣಾಜೆಯ ಚಾಲಕ ಬಾಲನ್, ನೀರ್ಚಾಲ್ ಮೊಯ್ದೀನ್ ಮೊದಲಾದವರ ಹಸುಗಳನ್ನು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕಳವುಗೈಯ್ಯಲಾಗಿತ್ತು. ಒಂದು ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಈ ರೀತಿ ೧೫ ಹಸುಗಳನ್ನು ಕಳ್ಳರು ಅಪಹರಿಸಿರುವುದಾಗಿ ದೂರಲಾಗಿದೆ. ರಾತ್ರಿ ೧೨ ಗಂಟೆ ಹಾಗೂ ೨ ಗಂಟೆ ಮಧ್ಯೆ ತಲುಪುವ ಕಳ್ಳರು ಈ ಕೃತ್ಯ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಗೋಳಿಯಡ್ಕದ ಮನೆಯೊಂ ದರಿಂದ ಕಳೆದ ವಾರ ಹಸು ವೊಂದನ್ನು ಕದ್ದೊಯ್ಯುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಂಡ ನಾಗರಿಕರು ಒಗ್ಗೂಡುವುz ರೊಂದಿಗೆ ಹಸುವನ್ನು ಉಪೇಕ್ಷಿಸಿ ಕಳ್ಳರು ಪರಾರಿಯಾದರು. ಜಾನು ವಾರು ಕಳವು ಬಗ್ಗೆ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ದೂರು ನೀಡುತ್ತಿರುವುದು ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯೋಜ ನವುಂಟಾಗುತ್ತಿಲ್ಲವೆಂದು  ದೂರಲಾಗಿದೆ. 

NO COMMENTS

LEAVE A REPLY